in

SOORAJ CHAPTER 2

SOORAJ CHAPTER 2

“Abba ya faɗamin yanda kukayi dashi, ina fata dai zakayi abun da ya keso?” Mas’oud ya tambayi Sooraj.

Miƙewa Sooraj yayi daga kan dinning haɗe da ɗaukar wayarsa ya bar wajen,, da kallo Mas’oud ya bisa har ya shige ɗakinsa, kai kawai Mas’oud ya girgiza, sannan yadawo cikin falon ya zauna.

Yana shiga cikin ɗakinsa ya rufo ƙofar gam, jingina bayanshi yayi da jikin ƙofan tare da rumtse idanunshi, wani iri ya keji acikin jikinsa, baijin ayau zai iya ɓoye rauninsa, inama da ace zai iyayin kuka, inama da ace akwai wani wanda zaiyi sharing ɗin damuwarsa dashi, inama da ace zaiji abun da Mas’oud ya keji, hanu yasa ya dafe saitin ƙirjinsa da keyi masa zafi. Aƙalla ya ɗau kusan sama da mintuna 10 tsaye ahaka, da ƙyar ya iya jan ƙafafunsa ya zauna akan gado, haryanzu idanunsa a rufe suke, jin kansa yake nayi masa ciwo, kwanciya yayi akan gadon tare da buɗe idanunsa, numfashi yake fitarwa a hankali…. Saida yaji yaɗan dawo normal sannan yatashi ya fita falo, can ya samu Mas’oud, sake ɗan tattaunawa sukayi kafun daga bisani suka bar gidan baki ɗaya.

Gumine keta fitowa daga jikinta, zaune take agefen gado ta takure jikinta waje ɗaya, wani irin ciwo mararta da cikinta keyi mata, sake matse ƙafafunta tayi, laɓɓanta kuwa sai rawa suke kamar wata wacce take jin sanyi, ahankali sautin kukanta ke tashi acikin ɗakin, jin mararta take kamar zata ɓalle ga zazzaɓi mai zafin gaske da ya rufeta. Jin bazata iya daure ciwon ita kaɗai bane, yasa ta tashi a daddafe ta nufi falo. Tana kaiwa tsakiyan falon ta faɗi a wajen tare da sakin wani ƙara, ciwonne ya ta so mata gadan gadan, kwanciya tayi aƙasa tanata mutsu mutsu da ƙafafunta yayinda ciwon ke ci gaba da nuƙurƙusanta. Kuka take sosai hatta numfashinta saida ya soma seizing.

Dawowarsu kenan daga Sheraton hotel inda sukaje suka gudanar da wani business ɗinsu, atare suka shigo cikin falon. Akuma daidai lokacinne kukanta ya dirarmusu acikin kunnuwansu, a ɗan razane Mas’oud ya kalli Sooraj, shima kallonsa yayi amma sai ya share ya ƙarasa cikin falon, idanunsa yaɗan waro ganin yanda take yashe aƙasa gaba ɗaya ta fita acikin hayyacinta, ɗan kwalin dake kanta ya zame gefe yayinda gashin kanta ya watse akan carpet ɗin dake malale a tsakiyar falon, yanayin yanda yaga takeyi shine abun daya ɗan tsoratashi domin kuwa ta shiɗe sosai da alama ma bata cikin hayyacinta, amatuƙar tsorace Mas’oud ke kallon Yarinyar yana kuma kallon Sooraj, koda wasa baitaɓa tunanin Sooraj yana tare da yarinyar ba, a iya tunaninsa Sooraj yajima da sallamanta ta kama gabanta, wani irin bahagon tunani ne ya ɗarsu acikin ran Mas’oud, bakinsa cike suke da tarin tambayoyi amma dole ya adana tambayoyinsa.

Ƙarasawa inda take yayi haɗe da ɗan durƙusawa hanunsa yakai yaɗan bugi fuskanta “Ke!” ya faɗa yana mai sake ɗan tattaɓa fuskarta.

Wani irin nishi tayi take kuma gaba ɗaya jikinta ya sake komai nata ya daina motsi. Ya ɗan razana kaɗan da al’amarin nata, ɗaukarta yayi caɗak ajikinsa ya nufi ƙofar fita daga falon. Tsananin mamaki shiya hana Mas’oud rufa masa baya, tsayawa yayi yakasayin komai kamar wani statue, ganin tsayuwar baza ta kai mishi ba yasa ya rufa musu baya, lokacin da ya fita waje har Sooraj ya sanyata acikin mota yana ƙoƙarin shiga gidan driver, da sauri Mas’oud yaje ya shiga motar. Gudu sosai Sooraj keyi akan titi mintuna kaɗan suka isa asibiti, likitoti ne suka karɓeta sukayi ciki da ita.

Zama yayi akan wata kujera haɗe da sanya hannayensa ya rufe fuskarsa da tafukan hannunsa. Agefen Sooraj Mas’oud shima ya zauna shiru yayi ko wanne daga cikinsu da irin nazarin da yakeyi acikin ranshi, tambayoyine cike azuciyar Mas’oud, shi kuwa Sooraj ya marasa wani tunanin zaiyi, abubuwa sunyi masa yawa, ahankali idanunsa suka kaɗa sukayi jajur dasu, tananne kawai zaka iya fahimtar tarin damuwan da yake ciki. Wani likitane ya fito daga cikin ɗakin da aka kwantar da Ziyada, ce wa yayi su Sooraj ɗin su sameshi a office ɗinsa, babu musu suka tashi suka rufa masa baya.

Ajiyar zuciya Sooraj ya sauƙe abayyane tare dayin ƙasa da kansa.
Mas’oud ne yayi ƙarfin halin cewa “Yanzu likita wani hali take ciki?”

Gyara zama Likitan yayi haɗe da cewa “Kamar yanda na faɗa muku a farko, ba wani babban matsala bane, yawancin mata sukan samun irin wannan matsalan idan zasu fara period, to itama tana ɗaya daga cikin irin waƴannan matan, amma babu wani damuwa zata warke insha Allah, yanzu haka ta samu bacci, da ta farka kuma zamu baku Sallama, ga wannan saiku sayo shine magungunan da zatana sha” likitan ya faɗi haka yana me miƙowa Mas’oud wata ƴar farar takarda da yayi rubutu ajiki, amsa Mas’oud yayi tare da ɗan satan kallon Sooraj wanda har yanzu kansa ke ƙasa bai ɗago ba. Hanu dukansu suka miƙawa likitan suka gaisa daga haka suka fice daga cikin office ɗin, direct wajen da ake biyan kuɗi Sooraj ya nufa, kuɗin gadon da aka kwantar da ita ya biya, sannan suka nufi pharmacy. Bayan sun karɓi maganin Sooraj ya sake biyan kuɗi, direct motarsa ya nufa, ganin haka yasa Mas’oud ya biya abaya. Harya buɗe murfin motar muryar Mas’oud ta doki dodon kunnuwansa ɗan tsayawa da abun da yakeyi yayi tare da juyowa ya fuskanci Mas’oud.

“Wacece ita awajenka? Sannan mai yasa ka ajiyeta agidanka? Me wannan rayuwar da kukeyi take nufi?” Mas’oud yayi masa duka waƴannan tambayoyin alokaci ɗaya.Buɗe murfin motar yayi ya shiga, batare da yace wa Mas’oud dake tsaye ƙala ba, zai rufe murfin motar ne, Mas’oud yayi saurin riƙe murfin ransa aɗan ɓace yace.
“Wai hakan da ka keyi me yake nufi ne Sooraj? me kake tunani idan su Abba sukaji abun da ka aikata? menene amfanin hakan!!” +

Wani iska ya fesar daga bakinsa, tare da jingina bayanshi da jikin kujeran motar.
“Mai kakeson ji daga gareni Mas’oud?” yafaɗi haka cikin wata murya mai sanyi.

A ƙufule Mas’oud yace.
“Bansani ba” Juyawa Mas’oud yayi afusace yabar wajen, da ƙafansa ya nufi hanyar fita daga cikin asibitin, Sooraj na kallonsa ya tari taxi ya shiga, yana ganin tashin taxi ɗin ya jawo murfin motarsa ya rufe, kifa kansa yayi akan steering motar, tare da sauƙe wata ƙaƙƙarfan ajiyar zuciya, ya ɗauki kusan mintuna 6 ahaka, kafun daga bisani ya ta da motarsa ya fice daga cikin asibitin. Direct wani super market ya nufa, zama yayi akan wata kujera, tare da umartan wata ma aikaciyar wajen da ta haɗa masa duk wani abu da tasan mace na da buƙata, kama daga kan suturun sawa da dai sauransu, take ita kuwa tashiga aikinta, kaya masu kyau ta jidar masa hadda su pants, kasancewar tasan duk wata mace indai ta girma to tana da buƙatarsu, bai da mu da yawan kuɗin kayan ba haka ya cire ya biya, yaran dake aiki a wajen su suka kwashe kayan suka kai mishi cikin mota.

Kafun ya koma asibitin saida ya biya ta wani hotel yayi take away, sannan ya ɗauki hanyar komawa asibitin. Yana shiga asibitin direct ɗakin da aka kwantar da ita ya nufa.
Tana kwance tana baccinta cikin kwanciyar hankali.
Zama yayi akan wata kujera dake gefen gadon tare da lumshe idanunsa. Kamar jiran zuwansa take ahankali ta ɗan soma motsawa, jin motsinta da yanda numfashinta ke fita ne, ya san yashi buɗe idanunsa, haɗe da maida kallonshi gareta.

Ahankali ta soma ɗan ware manyan idanunta harta buɗesu tarwai, saidai kuma kallo ɗaya zakayi mata kasan taji jiki, domin kuwa hatta ƙwayan idanunta saida suka sauya kala, sunyi wani fari fat dasu.
Tashi tayi ta zauna tana mai ɗan cije laɓɓanta, sam batasan da cewa yana cikin ɗakin ba. “Aushhh” taɗan saki wani ƙara, saka makon murɗawan da taji maranta yayi, ɗan yarfe hannuwanta ta somayi, tare da soma yunƙurin sauƙa daga kan gadon, Idanunsu ne ya sarƙe acikin na juna, ji tayi gabanta ya wani irin faɗuwa, da sauri tayi ƙasa da kanta, tare da haɗiyan wani yawu dake maƙale a maƙoshinta.
Aƙalla yaɗauki kusan 50 second yana kallonta, abun da bai taɓa yi ba kenan, ahankali ya janye idanunsa daga kanta tare da kawar da kanshi gefe.

Shiru ne ya shiga tsakaninsu na kusan mintuna 2, jin wani abu me ɗumi tayi ya fito daga jikinta, hakan yasa ta ƙosa ta je banɗaki ta duba ko menene, ganin zaman bazai kaita ba yasa ta sauƙa daga kan gadon, banɗaki’n dake cikin ɗakin ta shiga tare da rufo ƙofar, tashi shima yayi ya fita daga cikin ɗakin.

Bugun zuciyarta ne ya tsananta, duk da kasancewar tasan abun da ta gani ajikinta mai yake nufi, amma sai da ta ɗan tsorita.
“Yanzu yazatayi kenan? wa zata faɗawa ya taimaketa?” Tambayar da tayiwa kanta kenan. Ji tayi ana knocking ƙofar banɗakin, ai saura ƙiris ta zame awajen da take tsaye saboda tsoro, atunaninta Sooraj ne ke buga ƙofar, ƙafafunta ne suka soma rawa. “Taya zata fara faɗa masa matsalanta?” still ta kuma sake tambayar kanta, jin anata buga ƙofar ba a tsaya ba, ya sa ta taho cikin sanɗa ta buɗe ƙofar, wata ƙatuwar ajiyar zuciya ta sauƙe, sakamakon ganin wata likita mace da tayi tsaye abakin ƙofar, ashe ma ita ke buga ƙofar ba Mai taimako ba, saɓanin tunaninta.

STORY CONTINUES BELOW

“Sannu ya jikinnaki?” nurse ɗin ta tambayeta.

“Da sauƙi” Ziyada ta bata amsa tana ɗan ƙaƙalo murmushin dole.

“Masha Allah haka ake so ae, ga wannan saiki kimtsa kanki ko” nurse ɗin ta faɗi haka tana me miƙo mata wata baƙar leda dake hanunta.
Karɓan ledan tayi tare da komawa cikin ban ɗakin, tana buɗe ledan taga pad’s da kuma pant’s ne aciki, wani ƙaton ajiyar zuciya ta sauƙe, gefe guda kuwa tsananin mamaki haɗi da kunya ne ke ɗawainiya da ita, da farko dai mamakin yanda akayi nurse ɗin tasan halin da take ciki take, na biyu kuma tsantsar kunyar nurse ɗin ne ya kamata, wani pant ta ɗauko wanda anriga da an maƙala pad ɗin ajikinsa, kallon yanda aka maƙala pad ɗin tayi da kyau, sai da ta ciro wani pant ɗin ta gwada maƙalawa taga yayi sannan ta sauƙe ajiyar zuciya, kasancewar dama bata san ya ake amfani dashi ba. Aɗaɗare ta fito daga banɗakin sai dai rashin ganin kowa da tayi acikin ɗakin hakan sosai yayi mata daɗi. Tana zama akan gado, akaturo ƙofar ɗakin, wannan nurse ɗin ce dai ta kuma dawowa, bayani tayi mata sosai akan yanda zata kula da kanta, da kuma yanda za tana tsabtace jikinta, sannan tace mata taje yayanta na jiranta a mota. Ɗaukan ledan da nurse ɗin ta bata tayi, sannan suka fito atare da nurse ɗin, har bakin motar Sooraj nurse ɗin ta rakota sannan sukayi sallama.

What do you think?

Written by BankinHausaNovels

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

SOORAJ CHAPTER 1

SOORAJ CHAPTER 3